Take a fresh look at your lifestyle.

Fox Da Wasu Zasu Kaddamar Da Dandalin Wasanni

417

Fox Corporation, Disney, ESPN da Warner Bros Discovery sun haɗa gwiwa domin ƙaddamar da sabon aikin shiga dandalin wasanni a wannan kaka domin gabatar da duk manyan wasanni, da kuma gano matasa masu kallon wasanin waɗanda ba sa sauraron talabijin.

 

Kamfanonin watsa labaru za su kafa haɗin gwiwa domin ƙirƙirar sabon yanayi daga babban fayil ɗin su na ƙwararrun da za ta kafa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasa da ƙungiyar ƙwallon kwando ta ƙasa da manyan wasannin ƙwallon ƙafa.

 

Sabis ɗin da ba a ba da suna ba tukuna zai ba da fakitin shirye-shiryen gabaɗaya wanda zai haɗa da tashoshin talabijin, kamar ESPN, TNT da FS1, da kuma abubuwan wasanni waɗanda ke gudana. Masu biyan kuɗi kuma za su sami zaɓi na yin rajista a matsayin wani ɓangare na tarin yawo daga Disney +, Hulu ko Max.

 

“Wannan yana nufin cikakken rukunin tashoshin ESPN za su kasance ga masu amfani tare da shirye-shiryen wasanni na sauran shugabannin,” in ji Shugaba na Disney Bob Iger a cikin wata sanarwa.

 

Masanin yada labarai Michael J. Wolf na Activate Consulting ya ce wannan kamfani zai yi kira ga gidaje miliyan 40 a Amurka da ke biyan kudin shiga intanet mai saurin gaske, amma kar a biya kudin TV. Bayar da dijital ta dukkan wasanni kuma ana iya yin kira ga Amazon, Apple da Roku, waɗanda ke tattara bidiyo mai yawo ga miliyoyin masu amfani.

 

“Wannan matakin tsaro ne mai muhimmanci tare da yuwuwar juye juye,” in ji tsohon jami’in Disney Bernard Gershon.

 

Ƙaddamarwar za ta zo ne a daidai lokacin da gidan talabijin na USB ke ci gaba da rasa masu biyan kuɗi. Wasannin raye-raye suna ci gaba da yin amfani da zane mai ƙarfi na masu sauraro, ko a talabijin ko kan layi, kamar yadda NBCUniversal’s Peacock ya nuna a watan da ya gabata tare da  wasan ƙwallon ƙafa na NFL’s AFC Wild-card playoff game, in ji shi. Duk da haka, masu sauraron suna zuwa a farashi mai girma, da aka ruwaito dala biliyan 110 don haƙƙin kafofin watsa labaru na NFL.

 

Hakanan Karanta: Za mu inganta watsa shirye-shiryen kai tsaye na wasannin NPFL – Propel Sports

 

“Bari mu gano hanyar da za mu raba farashin haƙƙin yayin da suke haɓaka,” in ji Gershon, yana bayyana ma’anar yiwuwar yarjejeniyar. “Kuma bari mu kirkiro dandali da mutane za su je rinka duba wasanni daban-daban kuma su kama wasu daga cikin abubuwan.”

 

Shugabannin sun dade suna tattaunawa kan hadin gwiwa, a cewar wasu mutane biyu da ke da masaniya kan lamarin. Abokan hulɗa suna kallon wannan wasanni kamar samar da masu amfani da ƙarin zaɓuɓɓuka, ba maye gurbin tashar talabijin ta Disney ta ESPN ba ko kuma Fox’s FS1, wanda ya riga ya kai ga gungun masu sha’awar wasanni a talabijin, a cewar majiyoyin da suka saba da lamarin.

 

 

Reuters/Ladan Nasidi.

Comments are closed.