Take a fresh look at your lifestyle.

Jihar Oyo Ta Bullo Da Wata Manhaja Ta Wayar Hannu Domin Lura Da Yadda Ake Sarrafa Shara

0 243

Gwamnatin jihar Oyo ta bullo da wata manhaja ta wayar salula domin ingantawa da kuma bin diddigin tarin sharar a jihar.

An bayyana hakan ne a ranar Alhamis, ta hannun jami’an mai ba da shawara kan harkokin sharar gida na jihar Oyo, Mottainai Recycling, a Ibadan.

Babbar jami’ar kula da dabarun kamfanin, Uloma Airhienbuwa, ta ce sabon matakin an shirya shi ne domin saukaka sarrafa shara a jihar, inda ta bayyana cewa yin amfani da shi cikin sauki zai taimaka wajen bin diddigin ‘motsi da sarrafa’ abubuwan da ke tattare da hadari da sauran su. m sharar gida.

Airhienbuwa ta lura cewa ƙa’idar sarrafa shara, wacce za’a iya saukar da ita akan dukkan na’urori masu wayo, an ƙirƙira su tare da dacewa da dorewar masu amfani da ita, tana ba da mahimman abubuwa da yawa don sauƙaƙe buƙatun sharar gida da sake yin amfani da su.

Ta ce app din ya kuma ba da haske kan lokacin da aka dauko sharar, da kuma ta wa; da kuma ikon biyan kuɗaɗen sharar gida, lura da cewa hakanan yana da nishaɗi da kuma hanyar da ba ta dace ba na ƙarfafa rarrabuwar kawuna.

Airhienbuwa ta bayyana cewa: “Aplikasi din yana da hanyar sadarwa mai saukin kai: App din yana samar da hanyar sadarwa mai saukin kai da abokantaka wanda ke baiwa masu samar da shara damar kewayawa cikin sauki da kuma yin bukatuwa tare da ‘yan famfo. Masu amfani za su iya fara buƙatun ɗaukar sharar ta hanyar ƙa’idar ta ƙayyadaddun nau’in sharar, adadin, da kwanan watan da aka fi so.           

“Masu amfani za su iya yin wannan buƙatu ko kuma su ƙirƙiri ingantacciyar jadawalin ɗaukar kaya don kansu. Wannan fasalin yana ba da damar ingantaccen tsari da daidaitawa tsakanin Mottainai da masu amfani. Ka’idar ta ƙunshi fasahar GPS don baiwa masu amfani damar gano takamaiman wurin da za a kwaso sharar gida, “in ji ta.

Airhienbuwa ya yi bayanin cewa, don ƙarfafa rarrabuwar kawuna, app ɗin ya haɗa da tsarin tushen maki wanda masu amfani da su ke samun maki bisa daidaiton sharar da suke yi da kuma yadda ake zubar da su, lura da cewa za a iya karɓar maki tara don lada daban-daban, kamar rangwame kan sarrafa shara. ayyuka, ko gudummawa ga ƙungiyar agaji na zaɓin mai amfani.

Ta kara da cewa ana ci gaba da samar da manhajar ne don tabbatar da masu amfani da ita wajen samun gogewa ta hanyar buƙatun buƙatun, bin diddigin ci gaban da aka samu da kuma biyan kuɗi da kuma samun lada.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *